Lao động BHXH

Đã từng công tác đúng ngành hiện trúng tuyển viên chức thì có được miễn tập sự?

Đã từng công tác đúng ngành hiện trúng tuyển viên chức thì có được miễn tập sự?

Luật sư tư vấn trường hợp đã giảng dạy theo hợp đồng lao động trong thời gian 5 năm và có đóng bảo hiểm xã hội..

Chi tiết >>

Làm việc vào ngày nghỉ lễ tiền lương được tính thế nào?

Làm việc vào ngày nghỉ lễ tiền lương được tính thế nào?

Xin chào luật sư, cho em được hỏi anh (chị) là ngày 30/4 và 1/5 được nghỉ nhưng ngày giỗ tổ HÙNG VƯƠNG công ty em..

Chi tiết >>

Tự ý nghỉ việc không báo trước có phải bồi thường?

Tự ý nghỉ việc không báo trước có phải bồi thường?

Tư vấn về trường hợp bồi thường khi đơn phương chấm dứt hợp đồng lao động và các vấn đề khác liên quan. Nội..

Chi tiết >>

Giải đáp về chi trả phụ cấp chức vụ?

Giải đáp về chi trả phụ cấp chức vụ?

Xin chào luật sư, em đang có 1 thắc mắc như sau, nhờ luật sư tư vấn giúp em. Em đang là kế toán trưởng, đang nghỉ thai..

Chi tiết >>

Trách nhiệm của người sử dụng lao động khi quan hệ lao động chấm dứt?

Trách nhiệm của người sử dụng lao động khi quan hệ lao động chấm dứt?

Tư vấn về trường hợp người lao động và người sử dụng lao động thỏa thuận về việc người lao động sẽ..

Chi tiết >>

Quy định về cho thuê lại lao động

Quy định về cho thuê lại lao động

Điều 54 Bộ luật lao động 2012 (BLLĐ 2012) có quy định cụ thể về hoạt động cho thuê lại lao động như sau:

Chi tiết >>

Dân sự

Hình sự

Đất đai

Hôn nhân

Lao động BHXH

Doanh nghiệp

Sở hữu trí tuệ

Dịch vụ nổi bật

0978. 17 21 25